

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS- TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA NAMTUMBO

SHULE YA SEKONDARI NAMABENGO
S.L.P.55
NAMTUMBO
30/05/2021

NAMBA ZA SIMU:

MKUU WA SHULE- 0754096455/0715096455

MAKAMU MKUU WA SHULE -0752215110

MZAZI WA

S.L.P.....

YAH; MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI
NAMABENGO..

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga kidato cha tano katika shule hii mwaka 2021/202 tahasusi ya..... Shule ya sekondari Namabengo ipo umbali wa kilometa 32 mashariki mwa mji wa Songea barabara ya kwenda Mtwara.Usafiri wa basi kutoka mjini Songea unapatikana katika kituo cha daladala Majengo, Manispaa ya Songea, nauli ni shilingi 1500/=

Muhula wa masomo unaanza tarehe 05/07/2021 Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 05/07/2021 Mwisho wa kuripoti ni tarehe 15/07/2021

2. Mambo muhimu ya kuzingatia:

2.1.Sare ya shule

a) Sare ya shule hii ni sketi 2 kijani giza (jeshi) yenye malinda kumi (10) na iachie sentimeta 15 kutoka ardhini.Wavulana suruali 02 rangi ya khaki yenye marinda mawili (siyo ngwasuma na siyo modo).Upana wa chini uwe kuanzia sentimeta 16 na kuendelea.

b) Mashati mawili meupe ,mikono mifupi, kwa wavulana na wasichana. Kwa wanaotumia hijab (kijuba) ifanane na shati la shule.

c) Sare za michezo kwa shule hii ni trakisuti nyeusi kwa wasichana na wavulana zenye fito tatu nyeupe ubavuni, Pia kwa wanaokuja kusomea HGK,Wawe na jezi ya taifa stars rangi nyeusi na HGL Wawe na jezi ya taifa stars rangi ya bluu.Viatu vya michezo vyenye njumu na raba vyeupe kwa wote kwa matumizi ya mchaka mchaka.

d). Viatu vya shule, rangi vyeusi vinavyofungwa kamba vyenye visigino vifupi.

- E). Soksi jozi mbili, nyeupe kwa wasichana na nyeusi kwa wavulana.
- f). Mkanda mweusi wa ngozi wa kuvalia suruali.
- g). Sweta la rangi ya kijani giza/jeshi shingo ya V.
- h). Nguo za kushindia, (shamba dress) sketi damu ya mzee (wasichana) ,suruali damu ya mzee (wavulana) zenye vipimo kama vile vilivyoainishwa kipengele (a) hapo juu.

I). Fulana ya njano aina ya (form six)yenye kola nyeusi na hijab ya njano kwa wanafunzi wa kike wa kiislamu.

2.2 Ada na michango ya shule

- a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000, unaweza kulipa 35,000 kwa muhula au kulipa ada yote kwa mara moja. Fedha hizo zilipwe kwenye akaunti ya shule na: **62401100004** katika Benki ya NMB (tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip).

b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni:

- i. Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani.
 - ii. Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha
 - iii. Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma.
 - iv. Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine.
 - v. Shilingi 2,000/= kwa ajili ya nembo ya shule.
 - vi. Shilingi 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza Tshs 5000/= na Bima ya afya Tshs 5000/= (wanafunzi mtashauriwa kujiunga na mfuko wa bima wa afya CHF kikaya)
 - vii. Shilingi 20,000/= mitihani ya kujipima (mock).
 - viii. Fedha ya tahadhari 5000/= (haitarejeshwa)
- Jumla ya ada na michango kwa wanafunzi ni shilingi **178,000/=** kwa mwaka.

c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:

- i. Ream 2 za karatasi (kwa mwaka).
- ii. Vitabu vya masomo ya tahasusi husika (orodha imeambatishwa).
- iii. Godoro futi 2.5
- iv. Mashuka pair 2 rangi ya pink, blanketi 1, foronya 1, chandarua 1.
- v. Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe).
- vi. Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko na galoni 1 ya lita tano kwa matumizi ya maji ya kunywa mwanafunzi mwenyewe.
- vii. Wanaokuja kusomea tahasusi ya HGK, waje na jembe lenye mpini 1, hardbroom 1 na mooper 1. Wanaokuja kusomea tahasusi ya HGL, waje na kwanja 1 ,softbroom 1 na reki 1 yenye mpini.
- viii. Kila mwanafunzi aje na barakoa zisizopungua mbili (2) za vitambaa vya pamba zenye safu mbili (two layers).

3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZA SHULE

- i. Wizi
 - ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
 - iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo
 - iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
 - v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote Yule.
 - vi. Kumpiga mwanafunzi mwenzako.
- vi. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni.(kusuka hakuruhusiwi).
- vii. Kufuga ndevu hakuruhusiwi.
 - viii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevywa
 - ix. Uvutaji wa sigara
 - x. Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuoja au kuolewa
 - xi. Kupata ujauzito au kutoa mimba
 - xii. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi
 - xiii. Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana
 - xiv. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
 - xv. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
 - xvi. Kudharau bendera ya Taifa
 - xvii. Kufanya jalibio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa simu n.k.
 - xviii. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

3. Viambatanisho na Form Muhimu

(a) Form ya uchunguzi wa afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospital ya serikali. Fomu hiyo ijazwe baada uchunguzi wa daktari wa afya ya mwanafunzi. (imeambatanishwa). NB. NI LAZIMA UCHUNGUZI WA AFYA UFANYIKE, hatuta pokea maelezo yoyote ya kiafya ambayo mganga hajayaainisha kwenye fomu hii.

(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/ mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai. (imeambatanishwa).

(c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni, kulipia ada, michango na maelekezo mengine yatakatolewa na shule. (imeambatanishwa).

(d) Picha nne (04) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kutembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.

(e) Kivuli cha taarifa ya matokeo ya kidato cha nne. (result slip) na picha nne passport size.

(f) Kivuli cha cheti cha kuzaliwa.

5. Tafadhari soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBUNI SANA KATIKA SHULE HII

Saini ya mkuu wa Shule

Jina la Mkuu wa shule ..Mwanzalila,Gabriel Simon

Mhuri wa mkuu wa Shule

TAARIFA MUHIMU ZA MWANAFUNZI.

Shule inapenda kupata taarifa muhimu za kila mwanafunzi kwa ajili ya mawasiliano

Wakati wote awapo shuleni.

Fomu hii ijazwe kwa usahihi na ukamilifu.

Jina la Mwanafunzi..... Me/ke

Kidato.....tahasusi

.....mwaka..... Anwani..... ya nyumbani

(inayotumika).

Namba ya simu (ya Nyumbani/ya

mzazi).....

Mtaa/Kijiji anachotoka.....Kata.....

Tarafa.....

Wilaya.....

Mkoa.....

Shule ya Sekondari
atokayo.....
Anwani ya Shule..... Namba ya Mtihani ya Kidato cha
Nne.....
Dini yake ni (Mkristo, Mwislamu n.k.)
Sahihi.....
Tarehe.....

TAARIFA YA MZAZI/MLEZI.

Jina la
Mzazi/Mlezi.....
Anwani
yake.....
Namba ya
simu.....
Kazi
anayofanya.....
.....
Wilaya/Mji anakofanyia
kazi.....
Anwani ya
kazini.....
Namba ya simu ya
kazini.....

**WATU WA KARIBU NA FAMILIA AMBAO UNGEPENDA WAPATE TAARIFA
ZAKO ZAIDI YA
WAZAZI/WALEZI.**

Jina.....
Anwani.....
Namba ya Simu..... kazi anayofanya.....
Uhusiano wake na mwanafunzi.....
Jina
Anwani.....
Namba ya Simu..... Kazi anayofanya
Uhusiano wake na mwanafunzi.....
Jina.....
Anwani.....
Namba ya Simu..... Kazi anayofanya.....
Uhusiano wake na
Mwanafunzi.....

AHADI.

A: MWANAFUNZI.

Jina la
Mwanafunzi.....

Anuani.....
.....
Tarehe.....
.....
Mimi.....
.....
Nimesoma maagizo ya Shule kwa makini na kuyaelewa, Naahidi kuwa mtiifu
Nitazingatia sheria. Taratibu za shule kama nitakavyoelekezwa.
B: MZAZI/MLEZI.
Mimi..... Mzazi/Mlezi wa
.....
Nimesoma kwa makini maagizo ya shule yaliyotolewa yanayomuhusu mtoto

Wangu. Ninakubali kuwa mwanangu achukue nafasi hiyo. Ninaahidi pia
nitashirikiana na Uongozi wa shule katika kumkuza na kumlea mwanafunzi
huyu
Kielimu na kitabia.
Sahihi ya Mzazi/Mlezi.....
Tarehe.....

GOVERNMENT OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

The headmaster,
Namabengo Secondary

School,

Part. A.
To Medical Officer

.....

Ref.....
.....

(Name in Full)

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time Schooling course.

- I.
 - (a) Eye-Sight
 - (b) Hearing
 - (c) Limbs
 - (d) Speech
 - (e) Venereal Diseases
 - (f) Leprosy
 - (g) Epilepsy
- II. Neuroses
- III. Other serious diseases

Part B. MEDICAL CERTIFICATE .

(To be Completed by Government Medical Officer)

I have examined the above named student and I consider that he/she is physically fit/unfit, mentally fit/unfit for a full time schooling course.

- I.
 - (a) Eye-sight..... (b)
 - Hearing.....
 - (c) Limbs..... (d)
 - Speech.....
- II. Neuroses..... (III) Other Serious diseases

Date.....Signature.....
...

Station.....
Designation.....

ORODHA YA BAADHI YA VITABU KWA KILA SOMO

1. HISTORY

- 1. Modern World History by Ben Walsh
- 2. African in the World History. By Nyirenda

3. The Russian Revolution and the Bolshevik by D.C.Heath and company.

4. Major Events in the History by Fr. Kamara.

2 .GEOGRAPHY

1. Principle of Physical Geography by F.J.Monk House

2. Geography Integrated approach by D,Wough

3. General Geography in diagrams by R.B.Burnet

4. Statistical methods and the geographers by S. Gregory

5. Geography 1&2 questions with answers (Review) by Msabila/nyambari.

4. ENGLISH

1. English for Advanced level by Dr. kadege

2. Advanced English Dictionary by Oxford university

3. Selected poems from East Africa by TIE and other poems text books.

4. The Beautiful Ones are not yet Born by Ayi Kwei

5. A Man of the People by Achebe.

6. Death of Sales Man by Henry Ibsen

7. Rwanda Magere by Okoit Omtata

8. The Bride by Austine Bukenya

4 KISWAHILI

1. Nadharia ya lugha -Masebo

2. Nadharia ya Fasihi-Masebo

3. Nadharia ya Lugha- Saluhuya

4. Mfadhili -Hussen Tuwa

5. Kufikirika-S.Robert

6. Kivuli Kinaishi- E. Hussen

7. Morani E. Mbogo

8. Kimbunga H. Gora